Azzakarin mijina

Azzakarin mijina 1

Ke! yan'mata ji mana minti biyu da Allah inason nayi magana dake, kawai saita juyo ta kalli mai maganar ta ɗanyi wani murmushi, da alamu dai wannan murmushin mugunta tayi masa. Ale Joka ya tsaya ya ƙara kallan wannan mata sama da ƙasa yaga lallai ta cika mace irin ta kwatance. 

Domin ƙirjinta a cike yake tanƙam da kayan albarkatun fulani masu tsini da girma na yabawa, gasu sun zaunu yadda ya kamata a ƙirjin matar nan, kwankwasonta kuwa kace faranti aka saka saboda faɗinsa, irin wannan shi ake ƙugun jeka ka gani domin idan ba gani kayi ba, to ina iya cewa an baroka hawa dutsen dala. Ta zubi da tsarin halittar fata kuwa, ai sai nace uhmm kawai dai ayi sha'ani domin fatar jikinta sheƙi kawai take tana walwali yadda kasan sabon kofin tangaran.

Kai yanayin motsinta kaɗai ya isa kasan cewa yar hutu ce, tanada ƙananan kumatu masu taushi da jan leɓenta mai jan hankalin bakin yan samari, hancinta kuwa ba irin na Ali Nuhu bane a wangame uwa ƙofar gari, hancinta irin Fati washa ne ba yabo ba fallasa wajen tsini.

Haka dai Ale Joka ya gama kallon wannan mata, sai yace yan'mata barka da war haka ta masa da "Yauwa' lafiya kuwa malam, ya saki wani ɗan iskan murmushi yana lashe baki, yace lafiya wallahi malama kawai inaso in ɗan yabi wannan kyakkyawan sura naki, tace " bangane ka yabi surata ba' na yima kama da sune?. Buɗar bakinsa sai yace wallai kin yimin kama dasu kyawawan mata masu kyawun halaye, kawai sai ta saki murmushi sannan tace Hmm, indai daɗin baki ne ba wanda yakai maza a wannan duniyar.

Ale Joka yace da zaki bani dama dana faɗa miki gaskiyar lamari, tace "name kenan" yace wallahi irinki babu ita a wannan zamani, kawai saita tuntsire da dariya kai kaga malam faɗamin meke tafe da kai, abun alkhairi ne ya kawoni wajenki domin kuwa idan ba zaki damu ba, inaso ki bani dama kawai na kula dake, ka kula dani ? yace ina nufin na zama mai tsaya miki a duk lamuranki na reneki kamar jaririyata, wannan magana ta ale Joka ta ratsa zuciyar Maryam kawai sai tace shikenan ba komai.

Azzakarin mijina
Azzakarin mijina 1

Amma dai yanzu sauri nake zanje unguwa, yace to taimakamin da lambar wayanki se na kiraki, tace gaskiya banada waya, yayi murmushi yace hmm amma da wasa kike ko?.

Kawai saita ja gaba ta cigaba da tafiyarta, amma zuciyarta cike take da alhini, a ranta tace karfa ki yiwa kanki asara domin ko ba komai kin rage zafi ta wasu abubuwan, ko kati yake saka miki ai kin rage, kawai saita juyo tace kaga saka 0906578...... har zuwa ƙarshe, sannan ta cigaba da tafiyarta, da sauri ya biyota yana godiya, domin har ya kira kuma ta soma ringing a hannunta.

________________________________

Azzakarin mijina section 2

Ale Joka dai saurayi ne ɗan gaye mai ɗan abun hannunsa domin akwai kuɗi, shekarunsa baza su haura ashirin da uku ba amma idan ka ganshi sai kayi tsammanin yakai ashirin da biyar. Sunansa na gaskiya shine Aliyu, ya samo wannan suna na ale Joka ne a filinsu na ƙwallo domin kyakkyawan lamba biyu ne, wato yana bata wuta yadda ya kamata.

Yanzu haka ale Joka yana nan a garin Kaduna yana rayuwarsa, bayan rabuwar ale Joka da Maryam bai zame ko ina ba sai gidan yayarsu wacce yake matuƙar ji da ita, domin yadda yake faɗawa yayarsa sirrikansa ko ummansu baya gaya mata, yana shigowa ko sallama babu ya faɗa ɗakinta yanata murmushi, da shigarsa ya samu waje ya zauna, can saiya kula ba kowa a ɗakin, ita kuwa tana bayi taji shigowar mutum kuma ba sallama.

Da sauri ta fito taga waye domin kwana biyun nan anguwarsu suna samun case ɗin ɓarayi, sai taga ale Joka, tace Aliyu wannan wane irin iskanci ne ka shigon gida ba sallama, ya kalleta yayi dariya, tace okay dariya na baka kenan, wallahi ba haka bane amma fa nayi sallama, tace a cikin zuciyarka ko?, kai kema dai anti kin fiye rigima wallahi, to shikenan salama alaikum.

Tayi murmushi sannan tace wa'alaika salam, to ko kaifa, daga ina haka naga ɗan uwan nawa duk a cikin farinciki, ta taho kusa dashi ta zauna, yace kedai bari, wallahi wata... ehhh! dama na sani ai tunda na ganka a haka nasan zancen, jiya jiyan nanfa kace min kanason yar maƙwabtanmu Bahijja, kai kuma har an sake sheƙa? Haba anti ai na fasa, sai yanzu na gane cewa ni ba sa'anta bane, ni na manyan mata ne.

Azzakarin mijina
Azzakarin mijina 2

Anti ta riƙe baki tana kallon ale Joka, sannan tace Allah sa muga alkhairi, yace amin, sannan ya cigaba da bata labari.

Ita kuwa Maryama tunda suka rabu da ale Joka, ta nufi gidan wata maɗinkiyarta domin jiya tazo bata sameta ba, shine yau ta dawo, aka gwadata sannan ta karɓo wasu ta kama hanyar gidansu.

Tana tafiya tana tunanin mijinta, irin kulawar da yake bata, amma yanzu gashi ƙaddara ta riga fata, har yayi mata saki ɗaya, bayan ta shiga gida, ta samu babarsu tana jajjagen kayan miya, za'a kai mata markaɗe, saita amsa ta cigaba ita kuma ta nufi kicin domin ɗora girki.

Bayan Maryam ta gama duk wasu ayyuka da zata yi, harda yiwa yara wanka saita nufi ɗakin ƙaninta Mustapha tace ya bata aron littafin karatu, nan ya bata magana jari ce ta fito.

Bayan ta shige ɗakinta ta turo ƙofa, ta haye kan katifarta ta kwanta, ta ɗan soma danne-danne a wayarta sannan ta jefata gefe, ta soma karanta littafin magana jari ce, inda ta buɗo labarin _banza girman mahaukaci ƙaramin me wayo ya fishi#.

Labarine na ɗan bunsuru da matarsa akuya da yayansu guda biyu, inda suka taho jeji domin neman koriyar ciyawa domin kwaɗayi da rashin godewa uban gidansu, kuma gashi ƙaddara ta kawo su gidan Kura, inda wani ɗan biri ke tsaro da yiwa hidima, tana cikin karatun nan saiga kira wayarta, ta miƙa hannu ta janyo wayar taga baƙuwar lamba, kawai saita mayar da wayar gefe ta cigaba da karatunta.

Can aka ƙara kira na biyu kawai saita kashe wayar, tana cikin karatu saifa tunanin mijinta ya faɗo mata a rai, tace a ranta ina matuƙar son a cini yau, musamman in samu azzakarin mijina gaskiya ina matuƙar kewarka Ghali.

Nan fa ta tuna wata rana, tana zaune a cikin gidanta misalin ƙarfe ɗaya da rabi na rana, saiga Ghali ya dawo daga wajen aikinsa, yayi sallama, cikin fara'a da murmushi ta amsa sallamarsa ta tashi domin ta tarbeshi, suka ƙaraso suka zauna ta soma cire masa takalmansa domin ya huta.

Daga nan kuma tayi kicin domin kawo masa abinci, suna cin abinci suna shan soyayya, bayan sun gama ya shiga bayi domin yin wanka. Maryam ta tashi ta shiga ɗaki domin ajiye kayansa, sai gashi ya fito. Ya kimtsa daga shi sai gajeran wandonsa, a wannan lokaci kuwa ba abinda take kwaɗayi irin azzakarin mijinta ai kuwa ta rungumeshi.

Shine rungumeta yayi suka haɗe bakinsu waje ɗaya, yana shan bakinta tana shan bakinsa, tsotsaye harshenta yake sosai, ya kwantar da ita akan gadonsu yana shan ko ina a jikinta, tana wani ƙanƙameshi tana shafa gashin kansa, a hankali ya soma cire mata kayanta yana shafata, tana wani lumshe idanu da ɗan guntun nishi asshh!!! ushh!! haka ya cigaba da tuɓe kayanta.

_______________________________

Azzakarin mijina last section 

Ya cafko lumtsuma-lumtsuman nonuwanta ya soma asuwaki dasu yana tsotsa yana nishi washhh'!! ya ɗan riƙe kan nonuwanta da haƙora yana ɗan ciza, haba ta dinga turo masa ƙirji tana banƙarewa kamar ana janyota tana nishin dadi.

A hakan ma bai tsaya ba, ya dawo kan cibiyarta ya dinga wasa da ita da harshensa, wani sauti ushhhs!! take saki me daɗin ji, wanda shi yake ƙarawa Ghali gwarin gwiwa yana cigaba da yin wasa da ita, a cikin nutsuwa ya dawo kan ɗan pant ɗinta ya cireshi a hankali, ya maida kansa kan jiƙaƙƙen gutsunta wanda yaketa jiƙewa tun ɗazu.

Kamar wani ingarman zaki haka ya dinga lasar kofar durinta, yana ɗan soka mata harshe, Ashhh!!! uwshhh!!! aiiishh!! sautinta kenan.

Bayan sun ɗan daɗe a haka, lokacin Maryam ta gama jiƙewa yasa hannu ya ɗage ƙafafuwanta sama, nan fa ƙofar ta fito fili a hankali ya caka mata kaciyar burarsa, sululuuu a hankali ta shige, ya ɗan soma caccaka gwatso suuuu suuu yana shiga yana fita.

Maryam uwshhh!!! ashhhh!! take fadi yayinda yake tura mata bura, yana cinta, tana ƙara turo masa gindinta yayinda lafceciyar burarsa take shigewa can ciki, tana taɓo mata maganaɗisun daɗinta yayinda take karkaɗa gindin sosai.

Gogan naka kuwa ya dage sai zabga mata gwatsoo fat-fat fat ƙaran haɗuwar ɗuwawunta da cinyoyinsa, uhhhhhh!!!! gurnani ya cika ɗakin, yayinda suka soma ambaliyar ruwa, ashhhh!!!!!!!! uuuuushhhh!!!.

Maryam ta dawo daga dogon tunanin data shiga, ai kuwa tajita duk ta jiƙe shar-kaf da ruwa, ta shafa durinta tayi wata miƙa, ta janyo wayarta domin kiran mijinta Ghali domin ta roƙeshi ya mayar da ita gidansu. 

Azzakarin mijina
Azzakarin mijina last

Tana kunnawa saiga kiran wannan lamba da ɗazu, kawai saita yanke shawarar ta ɗaga wayar domin jin me kiran, sai taji ance nine wanda kika bawa lamba ɗazu, taɓ ita ai harta manta data bawa wani lambar wayanta.

Nan suka ɗan soma hira, can kuwa saita yanki baki tace nifa matar aura ce, domin har yanzu da auren wani a kaina. Haba ji kake ale Joka ya ƙwala salati, tace wallahi da gaske nake. Nan dai ya yarda ba yadda ya iya kuma bayan sun wayarsu ya goge lambar ta ya koma gun Bahijja tsohuwar zuma.

Ita kuwa Maryam kamar yadda tayi niyya ta kira mijinta ta roƙeshi, haka kuwa akayi domin bayan sallar insha'i yazo har gida ya ɗauki matarsa suka koma gidansu, nan fa soyayya ta koma sabuwa. suka ci-gaba da more rayuwarsu.

Post a Comment

0 Comments